A ku ọdun ajinde

Àjọ̀dún Àjíǹde ni àyájọ́ àjíǹde Jésù Kristi lẹ́yìn tí a kàn án mọ́ agbelebu. A máa ń ṣe é ní ọjọ́ ìsinmi àkọ́kọ́ lẹ́yìn ọjọ́ kọkànlélógún oṣù kẹta tàbí oṣùpá kíkún ti kàlẹ́ńdà Gregorian. Ó jẹ́ àjọ̀dún àṣà ní àwọn orílẹ̀-èdè Kristẹni ìwọ̀ oòrùn.

Àjọ̀dún Easter ni ayẹyẹ pàtàkì jùlọ nínú ẹ̀sìn Kristẹni. Gẹ́gẹ́ bí Bíbélì ti sọ, a bí Jésù, ọmọ Ọlọ́run, ní ibùjẹ ẹran. Nígbà tí ó pé ọmọ ọgbọ̀n ọdún, ó yan àwọn akẹ́kọ̀ọ́ méjìlá láti bẹ̀rẹ̀ sí í wàásù. Fún ọdún mẹ́ta ààbọ̀, ó wo àrùn sàn, ó wàásù, ó lé àwọn ẹ̀mí jáde, ó ran gbogbo àwọn aláìní lọ́wọ́, ó sì sọ òtítọ́ ìjọba ọ̀run fún àwọn ènìyàn. Títí di ìgbà tí àkókò tí Ọlọ́run ṣètò dé, ọmọ ẹ̀yìn rẹ̀, Júdásì, fi Jésù Kristi hàn, wọ́n mú un, wọ́n sì béèrè lọ́wọ́ rẹ̀, àwọn ọmọ ogun Róòmù kan án mọ́ àgbélébùú, ó sì sọ àsọtẹ́lẹ̀ pé òun yóò jíǹde ní ọjọ́ mẹ́ta. Dájúdájú, ní ọjọ́ kẹta, Jésù jíǹde. Gẹ́gẹ́ bí ìtumọ̀ Bíbélì, “Jésù Kristi ni ọmọ ara. Ní ìgbésí ayé lẹ́yìn ikú, ó fẹ́ ra ẹ̀ṣẹ̀ ayé padà kí ó sì di ewúrẹ́ ayé”. Ìdí nìyí tí Àjọ̀dún Easter fi ṣe pàtàkì fún àwọn Kristẹni.

Àwọn Kristẹni gbàgbọ́ pé: “Bó tilẹ̀ jẹ́ pé a kàn Jésù mọ́ àgbélébùú gẹ́gẹ́ bí ẹlẹ́wọ̀n, kì í ṣe nítorí pé ó jẹ̀bi, ṣùgbọ́n láti ṣe ètùtù fún ayé gẹ́gẹ́ bí ètò Ọlọ́run. Nísinsìnyí ó ti jíǹde kúrò nínú òkú, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé ó ti ṣe àṣeyọrí nínú ṣíṣe ètùtù fún wa. Ẹnikẹ́ni tí ó bá gbàgbọ́ nínú rẹ̀ tí ó sì jẹ́wọ́ ẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀ fún un ni Ọlọ́run lè dáríjì. Àti àjíǹde Jésù dúró fún pé ó ti ṣẹ́gun ikú. Nítorí náà, ẹnikẹ́ni tí ó bá gbàgbọ́ nínú rẹ̀ ní ìyè àìnípẹ̀kun ó sì lè wà pẹ̀lú Jésù títí láé. Nítorí pé Jésù ṣì wà láàyè, nítorí náà ó lè gbọ́ àdúrà wa sí i, yóò bójútó ìgbésí ayé wa ojoojúmọ́, yóò fún wa ní agbára àti mú kí gbogbo ọjọ́ kún fún ìrètí.”

drf


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-15-2022